Hivi karibuni, archaeologists ndani alifanya ugunduzi, ambayo inaonekana kuwa
dot « i » katika suala la majengo ya awali ya zamani kabisa katika Ulaya
Mkristo kanisa . Katika moja ya frescoes wamegundua ilani hiyo, ambayo
zilionyesha kuwa Makuu alipolazwa katika 1011 .

Hiyo ni miaka miwili baadaye, sisi kusherehekea milenia baada ya "kuzaliwa" wake.
Lakini hapa swali: Je kushindwa kama tata wa usanifu wa chini baada ya
kinyume jinsi hiyo, katika barabara, lakini mwingine otgrohayut
iliyopangwa kumi VIP-bungalow kwa vyumba 200. Kulingana na taarifa
ambayo inazidi inaonekana katika vyombo vya habari, mnara kwanza inaweza kuanguka chini ya
ambayo sasa mtiririko wa chini ya ardhi ni mkondo, au chupa nzima ya ziwa.
Maji, hii ni matokeo ya maeneo yasiyofaa ujenzi kote
arkitektoniskt Ensemble. Wataalam wanasema kwamba zaidi chache zilizopita
miaka chini ya kiwango cha maji rose naye karibu mita mbili. Lakini kama wao kuanza
na jingine "matofali" kujenga katika ukaribu wa hatari kwa monument, basi nafasi
kuishi katika Hagia Sophia si kufanya. Kulingana na hydrogeologist
Victor Neshvayko, hakuna wa hii itakuwa, kama kisasa wasanifu
watengenezaji na wapenzi wa historia na wazalendo wa mji. "Matatizo zote
na mkusanyiko wa maji chini ya baadhi ya majengo Sofia - wala zaidi wala chini ya pato la
miscalculations ya wale waliopanga majengo ya kisasa kote Makuu: wao shimo
zaidi kuliko ni lazima kuchimbwa, hakuna msingi hivyo cheated, si tube
kipenyo na ubora wa lami, nk Matokeo ndogo
pango bandia, hatua kwa hatua inajaza na maji, ambayo, kwa upande wake,
kutafuta njia na inaweza kudhoofisha msingi wa kengele huo huo, - anasema
mwanajiolojia, na kuongeza kwamba yeyote jengo jipya karibu na kaburi - tishio kwa kuwepo kwake
kama vile. " Wengi unakumbuka ilichukua juhudi za kuzuia umma
ujenzi wa maegesho ya chini ya ardhi na superbasseyna karibu na kituo cha fitness
juu ya hifadhi. Wakati wa heyday wa itikadi Stalinist,
wakati kuharibu kanisa, katika suala kisasa, ilikuwa ni mtindo, Saint Sophia
inaweza kuelewa hatima ya Kanisa Kuu St Michael, lakini inaonekana Mungu
ni kwa sababu hawana kuruhusu. Kuna hadithi ya kuwa anasema
viongozi, kwamba ulinzi wa Makuu alisimama Kifaransa, ambao ikumbukwe kwamba
Yaroslav ya binti, Anne, mara moja sheria za Ufaransa, na utawala nzuri.
Wapo katika majadiliano yake, wakafanya shauri, na hivyo wakatuma wajumbe katika 1935
kwa Stalin, ambayo ilikuwa inaongozwa na Romain Rolland, tabia nzuri ya Oktoba
mapinduzi. Yeye ni katika mazungumzo binafsi, na hakika mkuu kukataa uharibifu wa hekalu.
Leo hii, wote kwa sauti kubwa kelele kuhusu mgogoro huo, lakini, kama historia inaonyesha,
wao ni mgogoro, na mizunguko enviable kuonekana kama vile kupita. Kupoteza
kwa sababu ya sloppiness na uchoyo Hagia Sophia, sisi kufanya kwa ajili ya hasara ya
hawezi, wala kuwa na uwezo wa kueleza ya ukoo, kama walikuwa na uwezo wa kuzuia hili.
Baada ya kuishi hofu kubwa, uvamizi Tatar-Mongol, Uniate, Bolsheviks na Nazis,
Baraza hawezi kuondoka kutoka uhuru wake wa sasa wa furaha usanifu
wasiwasi na hivyo tabia ya historia.

Share This Post: